• Đổi trả trong 7 ngày
  • Thanh toán khi giao hàng
  • Miễn phí vận chuyển Hà Nội
báo cháy yun yang – thiết bị báo cháy yun yang

Giải quyết nhanh chóng vấn đề PCCC cho trung tâm hội nghị

 

Hỏi:

 

‘Gia đình tôi có một hội trường 400m2 và một hội trường 300m2 để cho thuê tổ chức tiệc cưới, có tôi làm quản lý và hai nhân viên lau dọn. Cả 3 chúng tôi đã học nghiệp vụ PCCC và cứu hộ cứu nạn. Vậy chúng tôi phải xây dựng phương án PCCC như thế nào?’ – Nguyễn Ngọc, quận Hà Đông, Hà Nội

PCCC Trung tâm hội nghị

PCCC trung tâm hội nghị cần được chú trọng quan tâm (Ảnh minh họa)


 

Trả lời:

 

Gia đình bạn có 2 hội trường cho thuê tiệc cưới, như vậy cơ sở này thuộc loại hình “Trung tâm hội nghị” và thuộc danh mục cơ sở thuộc diện quản lý PCCC quy định tại Mục 3, Phụ lục 1 ban hành kèm theo Nghị định số 79/2014/NĐ-CP ngày 31/7/2014 của Chính Phủ và phải bảo đảm các điều kiện an toàn về PCCC theo quy định tại Điều 7 Nghị định số 79/2014/NĐ-CP.

 

Về xây dựng phương án PCCC: Theo quy định tại Điều 21 Nghị định số 79/2014/NĐ-CP “Chủ tịch UBND cấp xã, người đứng đầu cơ sở, trưởng thôn, chủ rừng, chủ phương tiện giao thông cơ giới có yêu cầu đặc biệt về bảo đảm an toàn PCCC chịu trách nhiệm tổ chức xây dựng phương án chữa cháy sử dụng lực lượng, phương tiện tại chỗ trong phạm vi quản lý của mình (gọi chung là phương án chữa cháy của cơ sở)”. Phương án chữa cháy của cơ sở được xây dựng theo mẫu PC 11 ban hành kèm theo Thông tư số 66/2014/TT-BCA ngày 16/12/2014 của Bộ Công an quy định chi tiết một số điều của Nghị định số 79/2014/NĐ-CP.

 

Về thẩm quyền phê duyệt phương án chữa cháy của cơ sở: Do bạn không nói rõ 2 hội trường có sức chứa bao nhiêu chỗ ngồi nên chưa có cơ sở để khẳng định thẩm quyền phê duyệt phương án chữa cháy của cơ sở.

 

Trường hợp nếu các hội trường nêu trên có tổng sức chứa dưới 300 chỗ ngồi (không thuộc Phụ lục 2 ban hành kèm theo Nghị định số 79/2014/NĐ-CP): Căn cứ quy định tại Điều 12 Thông tư số 66/2014/TT-BCA thì người đứng đầu cơ sở phê duyệt phương án chữa cháy của cơ sở. Phương án chữa cháy được phê duyệt gửi về cơ quan Cảnh sát PCCC quản lý địa bàn để theo dõi.

 

Trường hợp các hội trường này có tổng sức chứa trên 300 chỗ ngồi (thuộc Mục 3, Phụ lục 2 ban hành kèm theo Nghị định số 79/2014/NĐ-CP): Căn cứ quy định tại Điều 12 Thông tư số 66/2014/TT-BCA thì thẩm quyền phê duyệt phương án chữa cháy của cơ sở thuộc Trưởng phòng Cảnh sát PCCC và cứu nạn, cứu hộ thuộc Công an cấp tỉnh…

 

Luật sư Nguyễn Hồng Quang – Đoàn Luật sư Hà Nội

(Theo Báo mới)

 


HTH hân hạnh được tư vấn, thi công PCCC trung tâm hội nghị cho quý khách

HTH hân hạnh được tư vấn, thi công PCCC trung tâm hội nghị cho quý khách


 
Công ty cổ phần xây dựng & xuất nhập khẩu HTH hân hạnh sở hữu đội ngũ chuyên gia trong ngành PCCC, cam kết mang đến giải pháp tối ưu cho hệ thống PCCC trung tâm hội nghị.
 
– Khảo sát thực trạng PCCC ở trung tâm hội nghị.
 
– Tư vấn, hướng dẫn chọn các thiết bị PCCC phù hợp với hệ thống, phù hợp với mức kinh phí cho phép.
 
– Kí kết các giấy tờ có liên quan và các thủ tục cần thiết giữa 2 bên.
 
– Tiến hành bàn giao sản phẩm, và thực hiện các dịch vụ có liên quan theo hợp đồng.
 
– Bàn giao hệ thống.
 
– Thực hiện các chính sách bảo hành, hậu mãi.
 


 
Liên hệ với chúng tôi qua thông tin sau:
 

CÔNG TY CỔ PHẦN XÂY DỰNG VÀ XUẤT NHẬP KHẨU HTH
MST: 0104672888 do Sở KH và Đầu tư TPHN cấp ngày 24/05/2010
 Hà Nội: 68 Yên Lãng, Đống Đa.
Hotline: 0906 152 911 – 0966 886 114
 Tp. Hồ Chí Minh: 62 đường số 9, F16, Gò Vấp.
Hotline: 088 99 66 114 – 0908 678 114
Website: www.yunyang.com.vn
Hoặc nói cho chúng tôi biết BẠN CẦN GÌ:
Tên của bạn:

Địa chỉ Email:

Điện thoại:

Địa chỉ:

Nội dung:

Sản phẩm trước :

Sản phẩm sau :